ปักธง พุธที่ 26 มิถุนายน มหัทธโนฤกษ์ เปิดโครงการ Phenix แหล่งรวมอาหารและสุดยอดความอร่อยใจกลางเมือง ภายใต้คอนเซปต์ ‘อร่อยฟินบินได้’ ศูนย์กลางด้านอาหารครบวงจรระดับโลก
โดยวัลลภา ไตรโสรัส ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท แอสเสท เวิรด์ คอร์ป จํากัด (มหาชน) ทายาทเจ้าสัวเจริญ สิริวัฒนภักดี ทุ่ม 1 หมื่นล้าน สร้างจุดหมายแหล่งรวมสินค้าอาหารและสุดยอดความอร่อยใจกลางเมืองบนพื้นที่ยุทธศาสตร์ย่านประตูน้ำ ร่วมสร้างโมเดลใหม่ให้กับอุตสาหกรรมด้านอาหารของโลก ผสานออฟไลน์และออนไลน์ มีครบทั้งค้าปลีกและค้าส่ง บนพื้นที่ยุทธศาสตร์ย่านประตูน้ำ พบพาร์ทเนอร์ธุรกิจอาหารชั้นนำ 2,400 แบรนด์ทั่วโลก สู่การเป็น Food Ecosystem Destination ครบวงจรสำหรับผู้ประกอบการด้านอาหาร
นอกจากนั้น ผนึกพลังความอร่อยเลิศ โดย มีคุณหรีด รพีพรรณ เหลืองอร่ามรัตน์ กับวลี “อร่อยเลิศกับคุณหรีด” ชวนผู้ประกอบการร้านอร่อย เต็มพื้นที่ Food Lounge ที่เนรมิตรให้กลายเป็น โซนไลฟ์สไตล์ด้านอาหารเต็มรูปแบบ ทั้ง สตรีทฟู้ดระดับตำนาน ร้านอาหารระดับมิชลินแนะนำ และร้านดังทั่วไทย รวมกว่า 200 ร้าน “สวรรค์ของนักชิม”
ทั้งนี้โครงการ Phenix ‘อร่อยฟินบินได้’ พร้อมขับเคลื่อนประเทศไทยสู่การเป็นศูนย์กลางและจุดหมายปลายทางด้านอาหารระดับโลก (Food Ecosystem Destination)รองรับทุกความต้องการของผู้ประกอบการด้านอาหารกับ World’s Food Wholesale Hub ผ่าน Phenix Business Platform เชื่อมต่อผู้ประกอบการด้านอาหารแบบบูรณาการ ครบครันตั้งแต่วัตถุดิบท้องถิ่นตลอดจนวัตถุดิบหายากจากแบรนด์คุณภาพระดับโลกที่ประกอบไปด้วยร้านค้าผู้ค้าส่งอาหารชั้นนำกว่า 2,400 บริษัท ผ่านทางโครงการ “Phenix” รวมถึงขยายขีดความสามารถให้กับธุรกิจบนแพลตฟอร์มออนไลน์ตลอด 24 ชั่วโมง ผ่านเว็บไซต์ www.phenixbox.com
เฉลิมฉลองโอกาสเปิด “Phenix” ทางโครงการได้จัดกิจกรรมพิเศษขึ้นอย่างยิ่งใหญ่ตลอด 5 วัน ระหว่างวันที่ 26 - 30 มิถุนายน 2567 ด้วยกิจกรรมผัดไทยมากที่สุดในโลก 242 กระทะ เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองโอกาสสมโภชกรุงเทพฯ 242 ปี นำโดยนายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร พร้อมเหล่าเชฟชื่อดังที่จะมาร่วมกิจกรรมผัดไทยในวันที่ 26 มิถุนายน และกิจกรรมอื่นๆ
คุณหรีด รพีพรรณ จึงอยากขอช่วนและเชิญ มาร่วมสัมผัสประสบการณ์ความอร่อยตลอดปี ได้ในโครงการ